Inquiry
Form loading...
FMC ta fitar da Sabbin Dokoki don Yaki da yawan cajin D&D!

Labarai

FMC ta fitar da Sabbin Dokoki don Yaki da yawan cajin D&D!

2024-03-01 14:50:47

A ranar 23 ga Fabrairu, 2024, Hukumar Kula da Jiragen Ruwa ta Tarayya (FMC) ta ba da sanarwar ƙa'idodinta na ƙarshe da ke yin niyya game da tattara kuɗaɗen Demurrage da Detention (D&D) ta dillalai da masu aiki da tashar jiragen ruwa, tare da aiwatar da sabbin dokoki don yaƙi da ayyukan caji fiye da kima.


Wannan ya nuna wani gagarumin ci gaba wajen magance matsalar da aka dade ana ta cece-kuce akan kudaden Demurrage da tsare tsare, musamman a cikin kalubalen da cunkoson tashar jiragen ruwa ke haifarwa a lokacin bala'in.1 lni


A lokacin bala'in, cunkoso a tashar jiragen ruwa a Amurka ya haifar da jinkirin dawo da kwantena, wanda ke haifar da tsadar tsadar kayayyaki, galibin kamfanonin jigilar kayayyaki.


A martanin da ta mayar, FMC ta fayyace cewa cajin D&D yakamata ya shafi kwantena da aka tsare fiye da lokacin da aka ware a tashar jiragen ruwa. Duk da yake waɗannan cajin suna sauƙaƙe jigilar kayayyaki a cikin sarkar samar da kayayyaki, bai kamata su zama ƙarin tushen samun kuɗin shiga ga dillalai da masu sarrafa tashar jiragen ruwa ba.


FMC ta sha sukar laifuffukan ruwa marasa ma'ana tare da bayyana hanyoyin wucin gadi don bita, bincike, da yanke hukunci a karshen 2022.


Ƙaddamar da dokar "OSRA 2022" da FMC ta yi ya sauƙaƙa hanyoyin jayayya da suka shafi ƙarin caji ta dillalai da masu gudanar da aiki. Ta hanyar tsarin korafin caji, masu amfani suna da damar yin sabani game da cajin da neman maidowa.


Idan da gaske kamfanonin jigilar kaya sun keta ka'idojin caji, FMC na iya ɗaukar matakan magance rikice-rikice, gami da maidowa ko tara.


Kwanan nan, bisa ga sabbin ka'idojin da FMC ta sanar a ranar 23 ga Fabrairu, 2024, ana iya ba da daftarin D&D ga mai aikawa ko wanda aka aika amma ba ga ƙungiyoyi da yawa a lokaci ɗaya ba.33 ht


Bugu da ƙari, ana buƙatar dillalai da ma'aikatan tasha su ba da daftarin D&D a cikin kwanaki 30 bayan cajin ƙarshe. Ƙungiyar da aka yi wa daftari tana da aƙalla kwanaki 30 don neman ragi ko mayar da kuɗi. Dole ne a warware duk wani rashin jituwa a cikin kwanaki 30, sai dai idan bangarorin biyu sun yarda su tsawaita lokacin sadarwar.


Bugu da ƙari, sabbin ƙa'idodin sun ƙididdige bayanan daftarin kuɗi don cajin D&D don tabbatar da bayyana gaskiya ga ɓangaren da aka biya. Ya kayyade cewa idan dillalai da ma'aikatan tashar jiragen ruwa sun kasa samar da mahimman bayanai kan daftarin, mai biyan kuɗi na iya hana biyan kuɗin da ya danganci hakan.


Sai dai abubuwan da ke buƙatar izini daga hukumomin da abin ya shafa game da cikakkun bayanai game da lissafin, duk sauran buƙatun da suka shafi takardun D&D za su fara aiki a ranar 26 ga Mayu na wannan shekara. Wannan ƙa'ida ta ƙarshe akan D&D da FMC ta bayar na nuna tsananin kulawa ga dillalai da ke aiki a Amurka.


Dangane da sabbin ka'idojin FMC, John Butler, Shugaban Hukumar Kula da Sufurin Jiragen Ruwa ta Duniya (WSC), wanda ke wakiltar kamfanonin jigilar kayayyaki, ya bayyana cewa a halin yanzu suna narkar da ka'idoji na ƙarshe kuma za su shiga tattaunawa da membobin, tare da hana duk wani bayani na jama'a na yanzu.